Trường THPT Trà Nóc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We Are One.....!!!!

Trang ChínhPortal*GalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» TUYỂN CỘNG TÁC VIÊN ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO LÀM VIỆC TẠI NHÀ —TP. Cần Thơ
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Nov 27, 2012 8:57 pm by tranvantungit

» HOT HOT GAME THIÊN ĐƯỜNG CÁ
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 1:12 pm by yeudonphuong_90

» Mercedes C250 1.8L, full option đẳng cấp của phái mạnh
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 7:45 am by bembom

» Royal Slim: phương pháp giảm cân được ưa chuộng
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 9:44 pm by bembom

» Son màu nude cho nàng sành điệu
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:50 am by bembom

» Makeup hiền xinh với gam màu tím
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:49 am by bembom

» Trang điểm cá tính cho cô nàng da nâu
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:53 pm by bembom

» Trang điểm hoàn hảo như sao Hollywood
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:52 pm by bembom

» Con gái - Xưa và nay
Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 8:03 pm by ran-nuocahhoo.com.vn

Top posters
dâu^^sữa
Đừng huỷ hoại chính mình Vote_lcap1Đừng huỷ hoại chính mình Voting_bar1Đừng huỷ hoại chính mình Vote_rcap1 
nh0k_p0p
Đừng huỷ hoại chính mình Vote_lcap1Đừng huỷ hoại chính mình Voting_bar1Đừng huỷ hoại chính mình Vote_rcap1 
giotnuocofme
tiendat450
PoOr faM|lY†™øǧua
hoangtuenhuong
langtu_codon
bengocmimia3
[Ct_A2]sosad
Chuột
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Đừng huỷ hoại chính mình

Go down 
Tác giảThông điệp
CN_-Bim-_
Lớp phó học tập
Lớp phó học tập

Nam Tổng số bài gửi : 74
Job/hobbies : ÇÑ☼—Bĩm—☼
Humor : Handsome =))

Đừng huỷ hoại chính mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Đừng huỷ hoại chính mình   Đừng huỷ hoại chính mình Icon_minitimeTue Oct 07, 2008 10:22 am

Rớt đại học, một số teen phản ứng tiêu cực. Họ sống buông thả và tự đánh mất chính mình.

1. Sau khi biết tin mình chẳng đậu vào trường ĐH nào, cô bạn V (trường MD) suốt ngày cứ diện đồ rồi xách giỏ ra tiệm net ngồi đồng từ 7h sáng đến 7h tối mới chịu về nhà. Mà không hẳn là V ngồi luôn ở tiệm net vì lúc nào lên mạng kiếm có trai là cô nàng “dông” ngay vào khách sạn cho đỡ chán đời! V chat liên tục, mỗi ngày tốn gần 200k cho việc chat chit và chi phí ăn uống. Vì là con gái độc nhất của gia đình nên V được cưng chiều từ A đến Z. Chat nhiều, tình dục nhiều nên trông V ngày càng ốm yếu và tiều tụy. Tóc thì rũ rượi, mặt mày ngày càng nổi nhiều mụn, những teen con trai từ thấy thích V giờ cũng chuyển sang chạy dài. V thậm chí còn bị mọi người nhìn với ánh mắt không tôn trọng rằng: ”Con nhỏ vô công rỗi nghề! Rớt ĐH giở chỉ biết đi ngủ với trai!”.

2. Cũng rớt ĐH, chán nản với những ngày tháng học tập không thành, anh bạn A(trường NT) tụ tập cùng nhóm bạn trong xóm đi phá phách người khác. Điều đáng nói là chính việc vô công rỗi nghề của A đã dần khiến nhiều người ái ngại khi A đến nhà chơi. Một lần A đến nhà một đứa bạn gần nhà đề trả quyển sách, nhà đi vắng hết, chỉ còn A và đứa bạn ở nhà. Sau bữa ấy nhà người bạn bị mất 2 triệu đồng. Tất cả nghi ngờ đều đổ vào A. Mặc dù theo A tâm sự thì anh bạn không lấy nhưng “tình ngay lý gian”, chính việc A chỉ lo ăn chơi, quậy phá không học hành đến nơi đến chốn đã khiến nhiều người có cái nhìn không tốt về A.

3. Cô bạn D (trường HT) thì sau khi rớt ĐH chỉ nằm nhà chúi mũi vào chiếc tivi từ sáng đến tối chẳng phụ giúp gì cho gia đình. Thất vọng vì con gái thi rớt ĐH nay lại ra một đứa vô công rỗi nghề nên mẹ D đã la mấy lần, D chẳng nghe mà lắm lúc còn vặn volume to hơn để át tiếng nói mẹ. Không đồng ý với thái độ mất dạy của cô con gái nên ba D đã tát cô bạn một cái như trời giáng. Vừa đau lại bướng bỉnh nên D xách balô đi luôn. Giờ không chỉ thành kẻ vô công rỗi nghề mà còn lang thang như kẻ bụi đời...

Chính suy nghĩ tiêu cực của một số teen sau khi thi rớt đại học đã khiến các bạn có những hành động không hay. Không phải rớt ĐH là chấm hết, hãy F5 lại tinh thần và bắt đầu một cuộc sống mới. Như cô bạn T (trừơng MD) chẳng hạn, tuy rớt ĐH nhưng T vẫn tham gia nhiều công tác xã hội nhằm quên đi chuyện buồn, bên cạnh đó T còn chăm lo ôn luyện để năm sau thi tiếp. Không chỉ không bị trách vì thi rớt mà T còn được gia đình tặng cho một chiếc xe máy để làm phương tiên ôn thi đại học đấy! Sướng chưa nào!

Đừng bao giờ biến mình thành kẻ vô công rỗi nghề khi thi rớt ĐH teen nhé! Cuộc sống luôn có nhiều cơ hội dành cho bạn, chỉ cần biết nỗ lực vươn lên thì chắc chắn có ngày bạn sẽ thành công!
https://thpttranoc.forumakers.com/profile.forum

Đừng huỷ hoại chính mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang