Trường THPT Trà Nóc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We Are One.....!!!!

Trang ChínhPortal*GalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» TUYỂN CỘNG TÁC VIÊN ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO LÀM VIỆC TẠI NHÀ —TP. Cần Thơ
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeTue Nov 27, 2012 8:57 pm by tranvantungit

» HOT HOT GAME THIÊN ĐƯỜNG CÁ
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 1:12 pm by yeudonphuong_90

» Mercedes C250 1.8L, full option đẳng cấp của phái mạnh
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 7:45 am by bembom

» Royal Slim: phương pháp giảm cân được ưa chuộng
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 9:44 pm by bembom

» Son màu nude cho nàng sành điệu
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:50 am by bembom

» Makeup hiền xinh với gam màu tím
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:49 am by bembom

» Trang điểm cá tính cho cô nàng da nâu
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:53 pm by bembom

» Trang điểm hoàn hảo như sao Hollywood
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:52 pm by bembom

» Con gái - Xưa và nay
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 8:03 pm by ran-nuocahhoo.com.vn

Top posters
dâu^^sữa
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Vote_lcap1Cẩn thận nhé teen cuối cấp Voting_bar1Cẩn thận nhé teen cuối cấp Vote_rcap1 
nh0k_p0p
Cẩn thận nhé teen cuối cấp Vote_lcap1Cẩn thận nhé teen cuối cấp Voting_bar1Cẩn thận nhé teen cuối cấp Vote_rcap1 
giotnuocofme
tiendat450
PoOr faM|lY†™øǧua
hoangtuenhuong
langtu_codon
bengocmimia3
[Ct_A2]sosad
Chuột
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Cẩn thận nhé teen cuối cấp

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
CN_-Bim-_
Lớp phó học tập
Lớp phó học tập

Nam Tổng số bài gửi : 74
Job/hobbies : ÇÑ☼—Bĩm—☼
Humor : Handsome =))

Cẩn thận nhé teen cuối cấp Empty
Bài gửiTiêu đề: Cẩn thận nhé teen cuối cấp   Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeThu Oct 09, 2008 9:03 am

Là teen 12 bạn hãy ghi nhớ những điều dưới đây để có thể thành công trong năm học quan trọng này.
Quyển số nhớ thương

Quyển sổ lưu bút được xem là quyển sổ để nhớ, để thương nên teen 12 thường rất tập trung để sao mỗi người phải có cho mình một quyển. Chính vì tâm lý đó mà nhiều teen mang lưu bút ra viết ngay cả trong giờ học. Thầy cô dẫu có thông cảm cho bạn đến đâu thì đây vẫn bị xem là trường hợp làm việc riêng trong lớp và sẽ bị phạt hẳn hoi đấy nhé! Bên cạnh đó, việc bạn mang lưu bút ra ghi còn gây mất thời gian, mất tập trung, không chú ý nghe giảng và tiếp thu bài được, tai hại chưa nào!

Học dồn

Teen 12 mang tâm lý phải đỗ hai kỳ thi quan trong phía trước nên một số bạn bắt đầu học dồn, ôm đồm hết thầy A đến cô B mặc dù chẳng biết mình học thế có tác dụng gì, chỉ biết thấy thích là học rồi lâm vào tình trạng khủng hỏang tinh thần cũng như stress vì không có thời gian nghỉ ngơi giải trí. Tốt nhất hãy vạch ra hẳn cho mình những nội dung cần học và phải thật sự biết được năng lực của mình để tránh rơi vào tình trạng học dồn vừa mất thời gian vừa gây hại đến sức khỏe!

Cứ thư thả ngày đầu

Bên cạnh những bạn chú tâm hết mình vào việc học thì vẫn có những teen suốt ngày quan niệm rằng lớp 12 cũng như lớp 11 thôi, cứ thư thả vài ngày đầu đã rồi tập trung vào học cũng không muộn. Chính ý nghĩ sai lầm đó sẽ khiến bạn tự giết chết tương lai của mình! Kiến thức lớp 12 đòi hỏi teen phải tập trung cao độ và bắt tay vào học ngay những ngày đầu, những teen chủ quan cho rằng không cần thiết sẽ rơi ngay vào tình trạng mất kiến thức cơ bản trầm trọng đấy!

Cẩn thận với thầy giáo khó tính

Đừng nghĩ lớp 12 những thầy cô giám thị sẽ dễ dàng với bạn mà tha hồ ăn mặc lố lăng teen nhé! Đã có nhiều trường hợp teen 12 bị đuổi ngay về nhà thay đồ chỉ vì ăn mặc không đúng quy định. Các bạn nghĩ rằng lớp 12 rồi thể nào cũng chẳng bắt bớ gì ba cai chuyện quần áo linh tinh nên tha hồ ăn diện áo tay bồng, thêu ren rồi kiểu Hàn quốc…Những trang phục này kèm quần đáy ngắn luôn được giám thị “chăm sóc” kỹ. Hãy cẩn thận với những vị giám thị khó tính để không bị ghi tên vào sổ đen!

Tương lai mơ hồ

Vẫn còn một số bạn teen 12 mình chưa biết mình sẽ thi trường nào, ngành gì và sẽ học như thế nào để thi đậu vào các trường đó. Chính vì vậy mà sinh ra tình trạng mất thăng bằng trong học tập. Để tránh tình trạng này thì ngay từ đầu các bạn phải xác định rõ mục tiêu cho bản thân, quyết định những trường bạn sẽ thi đế tránh tình trạng mất định hướng trong học tập!

Cuối cùng hãy dẹp bỏ những chuyện cá nhân sang một bên, tập trung hết mình cho việc học và không quên thư giãn một tí vào giờ rãnh teen nhé!
https://thpttranoc.forumakers.com/profile.forum
hoangtuenhuong
Lớp trưởng
Lớp trưởng

Nam Tổng số bài gửi : 158
Job/hobbies : Drink Coffee
Humor : no

Cẩn thận nhé teen cuối cấp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cẩn thận nhé teen cuối cấp   Cẩn thận nhé teen cuối cấp Icon_minitimeSun Dec 12, 2010 8:44 pm

sorry các bạn vì mình hơi bị lạc đề, các bạn có biết ai tên Khánh Linh đang học lớp 12 năm 2010 đến 2011 không?

Cẩn thận nhé teen cuối cấp
Trang 1 trong tổng số 1 trang