Trường THPT Trà Nóc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We Are One.....!!!!

Trang ChínhPortal*GalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» TUYỂN CỘNG TÁC VIÊN ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO LÀM VIỆC TẠI NHÀ —TP. Cần Thơ
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeTue Nov 27, 2012 8:57 pm by tranvantungit

» HOT HOT GAME THIÊN ĐƯỜNG CÁ
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 1:12 pm by yeudonphuong_90

» Mercedes C250 1.8L, full option đẳng cấp của phái mạnh
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 7:45 am by bembom

» Royal Slim: phương pháp giảm cân được ưa chuộng
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 9:44 pm by bembom

» Son màu nude cho nàng sành điệu
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:50 am by bembom

» Makeup hiền xinh với gam màu tím
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:49 am by bembom

» Trang điểm cá tính cho cô nàng da nâu
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:53 pm by bembom

» Trang điểm hoàn hảo như sao Hollywood
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:52 pm by bembom

» Con gái - Xưa và nay
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 8:03 pm by ran-nuocahhoo.com.vn

Top posters
dâu^^sữa
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Vote_lcap1Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Voting_bar1Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Vote_rcap1 
nh0k_p0p
Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Vote_lcap1Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Voting_bar1Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Vote_rcap1 
giotnuocofme
tiendat450
PoOr faM|lY†™øǧua
hoangtuenhuong
langtu_codon
bengocmimia3
[Ct_A2]sosad
Chuột
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá

Go down 
Tác giảThông điệp
dâu^^sữa
V.I.P
V.I.P
dâu^^sữa

Nữ Tổng số bài gửi : 554
Job/hobbies : Student
Humor : sáng nắng, chiều mưa, trưa có mây mù.

Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá   Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá Icon_minitimeThu Oct 09, 2008 3:23 pm

Có những khoảnh khắc, những hành động của cậu, dù nhỏ xíu thôi, đã khiến tớ thấy “rung rinh” thật nhiều…
Đó là khi, cậu í ới gọi tớ là… “Cua”. Bề ngoài thì tớ nhặng xị lên mắng cậu bị tội dám gọi tên “cúng cơm” của tớ, nhưng trong lòng thì tớ lại…“rung rinh” lắm đấy. Bởi, chỉ có bố mẹ và em gái - tức là ba người tớ yêu thương và thương yêu tớ nhất là hay gọi như vậy thôi. Thế nên, khi gọi như vậy, nghĩa là cậu cũng nằm trong danh sách “yêu thương nhất” của tớ rùi, hihi. Cậu biết không, tớ đã từng tự ti vô cùng bị “chiếc mũi xấu xí” của mình, lại còn khóc lóc đòi mẹ cho đi…sửa mũi nữa chứ. Thế nhưng, cậu lại thú nhận rằng mỗi lần chiếc mũi của tớ chun lại, cậu lại thấy tớ vô cùng...dễ thương, và cậu yêu chiếc mũi ấy biết bao nhiêu. Tình yêu ấy đã “lây” sang tớ mất rồi, cảm giác tự ti thì bay hết sạch trơn…
Đó là khi, cậu đưa nhóc Nhím – em gái tớ đi chơi, đi ăn kem cả buổi chiều, hì hục cùng nhóc xếp cả nghìn mảnh ghép thành một bức tranh, hay an ủi nhóc vì tuần này không được…phiếu bé ngoan. Tớ đã ganh bị biết bao nhiêu khi nhóc nói, nhóc còn quý cậu…hơn cả tớ. Thế nhưng, mỗi lần nghe nhóc khen cậu hết lời trước mặt bố mẹ tớ, tớ lại muốn “phổng mũi” vì tự hào, hì!
Tớ vốn rất sợ…ma, nên mỗi lần đi học thêm về muộn là run lên cầm cập. Cậu biết vậy, lè lưỡi “lêu lêu” tớ là đồ…nhát hít. Nhờ cậu đưa về, thì cậu tỉnh queo: “Tập đi một mình đi cho quen chứ”. Ấy vậy mà, một lần vô tình ngó lại phía sau, thấy cậu lặng lẽ đạp xe theo tớ, đứng ở phía xa xa, nhìn tớ dắt xe vào nhà rồi lại lặng lẽ quay xe đi về. Tớ đã nhận ra, cậu quan tâm, lo lắng cho tớ đến nhường nào…
Đó là khi, cậu giả vờ nói bâng quơ rằng, cậu rất thích con gái…mập mập, tròn tròn, bởi mập thì đáng yêu và dễ thương cực kì. Nhớ lại hồi sáng, tớ vừa mới ỉ ôi, than thở với cậu rằng, cái cân lại nhích lên hai vạch khi tớ leo lên. Và cậu “bang quơ” thế kia để tớ không phải lăn tăn chuyện béo – gầy, không khổ sở ăn kiêng ngày này qua ngày khác.
Đó là một ngày trời mưa bất chợt, cậu dúi vào tay tớ chiếc áo mưa, tớ lắc đầu: “Tớ không cầm đâu, cậu về bằng gì”. Cậu trả lời: “Tớ có hai cái mà, hôm nay mang nhầm 2 chiếc”. Và hôm sau, cậu lại phải nghỉ học vì sốt, cậu ướt hết vì mưa mà…

* * *
Cậu chưa bao giờ nói ra những yêu thương ấy bằng lời, nhưng qua những hành động chân thành ấy, tớ vẫn cảm nhận được một cách đầy đủ…
Hạnh phúc và ấm áp lắm!

Theo : MT
Nguồn: [url="http://www.9xvn.vn/forum/showthread.php?t=14559"]wWw.9XVN.Vn[/url]
.
http://www.sky.vn

Tớ yêu cậu vì những điều nhỏ xíu ..... dễ thương quá
Trang 1 trong tổng số 1 trang