Trường THPT Trà Nóc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We Are One.....!!!!

Trang ChínhPortal*GalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» TUYỂN CỘNG TÁC VIÊN ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO LÀM VIỆC TẠI NHÀ —TP. Cần Thơ
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeTue Nov 27, 2012 8:57 pm by tranvantungit

» HOT HOT GAME THIÊN ĐƯỜNG CÁ
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeTue Apr 03, 2012 1:12 pm by yeudonphuong_90

» Mercedes C250 1.8L, full option đẳng cấp của phái mạnh
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeWed Nov 23, 2011 7:45 am by bembom

» Royal Slim: phương pháp giảm cân được ưa chuộng
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeTue Nov 15, 2011 9:44 pm by bembom

» Son màu nude cho nàng sành điệu
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:50 am by bembom

» Makeup hiền xinh với gam màu tím
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 11:49 am by bembom

» Trang điểm cá tính cho cô nàng da nâu
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:53 pm by bembom

» Trang điểm hoàn hảo như sao Hollywood
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 2:52 pm by bembom

» Con gái - Xưa và nay
Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 8:03 pm by ran-nuocahhoo.com.vn

Top posters
dâu^^sữa
Xe Buýt Tình Iu Vote_lcap1Xe Buýt Tình Iu Voting_bar1Xe Buýt Tình Iu Vote_rcap1 
nh0k_p0p
giotnuocofme
tiendat450
PoOr faM|lY†™øǧua
hoangtuenhuong
langtu_codon
bengocmimia3
[Ct_A2]sosad
Chuột
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Xe Buýt Tình Iu

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
[Ct_A2]sosad
Lớp trưởng
Lớp trưởng
[Ct_A2]sosad

Nam Tổng số bài gửi : 133
Job/hobbies : student
Humor : xitten ^^

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeWed Sep 17, 2008 9:09 pm

Bạn biết đấy, tình yêu giống như ai đó đang chờ xe buýt. Khi xe vừa tới, bạn nhìn lên và tự nói: "Hmm, xe đầy rồi... chẳng còn chỗ, thôi mình đợi chiếc sau vậy."

Thế là bạn bỏ qua chiếc hiện tại, ngồi chờ chiếc thứ hai. Khi chiếc xe thứ hai tới, bạn nhìn lên và lại tự lẩm bẩm: "Xe này sao cũ thế nhỉ, tồi tàn quá!" Và bạn cũng chẳng bước lên xe, ngồi đợi chiếc tiếp theo.

Một lát sau, chiếc xe thứ ba chạy tới. Chiếc xe này không cũ, không có đông khách nhưng bạn vẫn không hài lòng: "Cái xe này không có điều hoà, thôi mình cố đợi chiếc sau".

Một lần nữa, bạn lại bỏ qua chiếc xe hiện tại và ngồi chờ chiếc kế tiếp. Trời thì tối dần, và cũng có vẻ muộn rồi. Bạn tặc lưỡi nhảy đại lên chiếc xe buýt tiếp theo, và chẳng mấy chốc bạn phát hiện ra rằng mình chọn nhầm xe mất rồi!

Như vậy, bạn lãng phí thời gian và tiền bạc trong lúc ngồi chờ những gì bạn mong muốn! Thậm chí nếu có một chiếc xe buýt có điều hoà chạy tới, chưa chắc chiếc xe buýt này đã có thể thoả mãn được tiêu chuẩn của bạn, vì biết đâu điều hoà trên xe quá lạnh thì sao.

Các bạn thân mến, muốn mọi thứ đến với mình như là mình mong ước là một việc sai lầm. Vì vậy, nếu bạn không cảm thấy ngại thì cứ thử nắm lấy một cơ hội xem sao. Giả sử bạn cảm thấy chiếc xe buýt không làm cho bạn hài lòng, bạn chỉ việc nhấn chiếc nút đỏ, và xuống ở bến đỗ gần nhất, đơn giản vậy thôi.

Có ai dám nói rằng cộc đời là công bằng... Việc tốt nhất mà ta có thể làm là phải tinh ý và cởi mở hơn khi quan sát. Nếu chiếc xe buýt này không hợp với bạn, hãy nhảy xuống. Tuy nhiên bạn phải luôn luôn có những dự phòng khác để có thể dùng trên chuyến xe tiếp theo.

Nhưng đừng vội... Tôi chắc rằng có thể bạn đã có được kinh nghiệm này từ trước. Bạn trông thấy một chiếc xe buýt chạy tới (tất nhiên là chiếc xe bạn mong muốn), bạn vẫy xe, nhưng bác tài xế lại giả vờ như không trông thấy bạn và bỏ qua bến mà bạn đang chờ. Đơn giản là chiếc xe này không dành cho bạn rồi.

Lời cuối của câu chuyện này là, cảm giác được yêu giống như việc chờ một chiếc xe buýt mong ước. Bạn nhảy lên một chiếc xe, tức là chấp nhận cho nó một cơ hội, và mọi việc bây giờ hoàn toàn phụ thuộc vào bản thân bạn. Nếu bạn chưa có một quyết định cụ thể, hãy ĐI BỘ. Đi bộ giống như là việc chưa sẵn sàng yêu vậy. Mặt tốt của nó là bạn vẫn có thể chọn bất cứ chiếc xe buýt nào bạn muốn. Những người không muốn chờ đợi thêm nữa thì phải hài lòng với chiếc xe buýt mà họ đã chọn.

Còn thêm một điều nữa... đôi khi việc chọn một chiếc xe buýt quen thuộc thì tốt hơn là việc mạo hiểm chọn một chiếc xe lạ. Nhưng tất nhiên, cuộc đời sẽ không chẳng có gì là hoàn hảo nếu như thiếu sự mạo hiểm trong đó.

Vẫn còn một chiếc xe buýt mà tôi quên không nói với bạn - chiếc xe mà bạn không hề phải đợi. Chiếc xe này tự nó dừng lại, mời bạn lên xe và cùng bạn thực hiện cuộc hành trình hoàn hảo cho đến cuối đời.

Bạn không bao giờ thua cuộc khi yêu cả.

Bạn chỉ luôn thua cuộc bởi ngập ngừng mà thôi. lol!
dâu^^sữa
V.I.P
V.I.P
dâu^^sữa

Nữ Tổng số bài gửi : 554
Job/hobbies : Student
Humor : sáng nắng, chiều mưa, trưa có mây mù.

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeSat Sep 20, 2008 9:46 pm

Hay!^^
http://www.sky.vn
nh0k_p0p
Mod
Mod
nh0k_p0p

Nữ Tổng số bài gửi : 500
Job/hobbies : xì tú đền
Humor : Hate you love me

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeSat Oct 04, 2008 12:32 pm

chà chà, vẫn câu cúi cùng là hay nhất Very Happy
http://360.yahoo.com/a1provip010
*Dennis*
Tổ viên
Tổ viên
*Dennis*

Nam Tổng số bài gửi : 16
Job/hobbies : Mem Web http://canthongight.com
Humor : †™± Dennis±™†

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeSun Oct 05, 2008 4:24 pm

Trung lâu lâu post bài hay ta. Lâu lâu nghe chuyện kể rơi ............nước mũi haha. Đùa tí chuyện hay ghê àh nghen Sad Sad Smile Smile
http://canthonight.com
dâu^^sữa
V.I.P
V.I.P
dâu^^sữa

Nữ Tổng số bài gửi : 554
Job/hobbies : Student
Humor : sáng nắng, chiều mưa, trưa có mây mù.

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeMon Oct 06, 2008 9:46 pm

Bik bao h mới gặp được cái xe buýt of mình đây nhở??????
http://www.sky.vn
hoangtuenhuong
Lớp trưởng
Lớp trưởng

Nam Tổng số bài gửi : 158
Job/hobbies : Drink Coffee
Humor : no

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitimeSun Dec 12, 2010 9:06 pm

sorry các bạn vì mình hơi bị lạc đề, các bạn có biết ai tên Khánh Linh đang học lớp 12 năm 2010 đến 2011 không?
Sponsored content

Xe Buýt Tình Iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Xe Buýt Tình Iu   Xe Buýt Tình Iu Icon_minitime

Xe Buýt Tình Iu
Trang 1 trong tổng số 1 trang